DIỄN ĐÀN LỘC THÀNH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đừng lấy người như em!

Go down

Đừng lấy người như em! Empty Đừng lấy người như em!

Bài gửi by admin Sun Dec 23, 2012 10:47 am

Lần đầu tiên em rơi nước mắt vì có người yêu thương em chân thành, chẳng vì cái màng trinh của em mà từ bỏ em.

Em đã nói với anh rất nhiều lần rồi, em không phải là đứa con gái ngoan, thậm chí còn bị cho là kiểu phụ nữ lăng nhăng, yêu đương trái khoáy. Em cũng đã hơn một lần thú nhận với anh rằng, anh chẳng phải là người đàn ông đầu tiên, cũng không chắc là người đàn ông cuối cùng của cuộc đời em. Chỉ có một sự thật rằng, em cũng yêu anh, tình yêu khát khao và cháy bỏng như với những người con trai khác từng đi qua cuộc đời em. Thế nhưng, em chưa có ý định lấy anh, sẽ dừng chân ở bên anh bởi bản em thật sự không xứng đáng để làm vợ một ai đó.

Em đã yêu, số người yêu cũng không thể đếm trên đầu ngón tay được. Mặc dù lúc này em đang cảm thấy chùn chân, mỏi gối, muốn nghỉ ngơi để trở về em của ngày xưa. Nhưng em chỉ làm được điều đó khi mang bộ mặt giả dối, sự ngây thơ thánh thiện để lừa bất cứ gã đàn ông nào chết mê chết mệt vì vẻ đẹp kiêu sa của em. Nhưng trước anh, em lại hoàn toàn mềm nhũn, em không thể làm được điều đó, không thể nói với anh rằng anh là mối tình đầu của em, rằng em chưa biết gì về tình yêu. Bởi anh thật thà, hiền lành, đôn hậu. Thế nên, em đã thú nhận tất cả "tình trường" của em dù có thể sẽ mất anh mãi mãi.

Em đã lên giường với không ít đàn ông nhưng em không phải là "gái". Chỉ bởi cái tính phong lưu của em, bởi sự khát khao yêu thương đã khiến em hiến dâng cho mối tình đầu. Rồi từ đó em cứ mang tư tưởng đã mất rồi thì còn gì để giữ, em lại yêu và trao thân dễ dàng. Với những người con gái cố gắng giữ gìn trinh tiết, đôi khi em cười khẩy vì cho rằng, họ quá dại dột. Tại sao phải sống khổ sở như vậy vì tình dục thực sự mang lại cho con người ta nhiều cung bậc thăng hoa.
Đừng lấy người như em! 1355821172-dunglaynguoinhuem-tam-eva
Nếu anh đã chọn em, chấp nhận đứa con gái như em, hãy ôm em thật chặt, hãy giữ lấy em và đừng bao giờ làm em tổn thương anh nhé. Ảnh minh họa.
Nhưng gặp anh, em mới biết được thực sự thế nào là trinh tiết. Anh cứ cố gắng, cứ ra sức giữ cho em tới khi nào làm vợ anh. Nhưng em đâu có muốn điều đó, em đâu phải là loại con gái còn trong sáng gì. Vậy mà anh vẫn cố kìm nén cảm xúc, cố gắng để không làm tổn thương em. Em càng hiểu được vì sao người ta yêu nhau lâu thế mà vẫn giữ gìn được cho nhau.

Em chưa bao giờ muốn anh hứa hẹn điều gì về tương lai. Vì em biết, mình không xứng đáng với tình yêu ấy. Em không phải là người vợ đảm đang, lo chu toàn được mọi việc. Có thể, em sẽ khiến anh khó chịu, nóng giận và bực tức về sự vụng về của mình. Nhưng anh vẫn muốn em về ra mắt gia đình anh.

Em khóc, lần đầu tiên em rơi nước mắt vì có người yêu thương em chân thành, chẳng vì cái màng trinh của em mà từ bỏ em. Vậy nên, em có niềm tin vào cuộc sống, tin rằng còn có người bao dung với em, độ lượng với em và mong em làm vợ thật sự. Em có xứng đáng với tình yêu của anh không?

Nếu anh đã chọn em, chấp nhận đứa con gái như em, hãy ôm em thật chặt, hãy giữ lấy em và đừng bao giờ làm em tổn thương anh nhé. Chỉ cần một lời mắng mỏ của anh cũng có thể khiến em cảm thấy mình có lỗi vì đã làm vợ anh. Thế nên, đã yêu em rồi, hãy làm chồng em cả đời này nhé anh! Em sẽ làm tất cả những gì có thể để bù đắp cho anh, để anh khỏi thiệt thòi vì đã lấy đứa con gái hư hỏng như em!

Cám ơn anh đã làm chồng của em!
admin
admin
Chủ Mèo
Chủ Mèo

https://diendanlocthanh.forumvi.com